ประพฤติดี

                                                                       มีน้ำใจ

                                                                              ใฝ่การเรียน

                                                                      เพียรทำประโยชน์

ผลงานดีเด่นนักเรียน

srp1608250633.jpg

ผลงานดีเด่นครู

srp3110256003 copy.jpg

กิจกรรม

IMG_0491.jpg

ส่งเสริมการเรียนรู้

 


 
 
 
 
 
 

 

 

007305859
Today
Yesterday
This Week
Last Week
This Month
Last Month
All days
781
3171
19738
3575065
52703
73434
7305859

Your IP: 54.90.237.148
Server Time: 2018-01-21 08:29:38
สื่อความรู้เคลื่อนไหว ITA Info Graphics 2560 โครงการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสของหน่วยงานภาครัฐ สำนักงาน ป.ป.ช.
นักเรียนโครงงานวิทยาศาสตร์ จากโรงเรียนสุราษฎร์พิทยา ระดับชั้น ม.ปลาย ได้รับโล่รางวัลพระราชทานของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช เข้ารับพระราชทานโล่รางวัลจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี
งานพิธี วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า เป็นวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว วันที่ 24 พ.ย.2560 ณ โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา
กลุ่มสาระภาษาไทยเป็นตัวแทนโรงเรียนเข้าร่วมวันพ่อขุนรามคำแหงมหาราช ณ ห้องประชุมเมืองคนดี ศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี
16 มกราคม 2561 ร่วมงานวันครู ครั้งที่ 62 ประจำปี 2561 "เฉลิมรัชสมัย ครูไทยพัฒนา " สพม 11 เขต 1 ณ ห้องแกรนด์บอลรูม 9โรงแรมบรรจงบุรี จังหวัดสุราษฎร์ธานี

วันที่ 23 ธันวาคม 2560 กลุ่มสาระภาษาต่างประเทศที่ 2 ภาษาจีน โดยครูฐิติรัตน์ มนต์สวัสดิ์ชัย ได้พานักเรียน จำนวน 13 คน เข้าร่วมแข่งขัน กิจกรรมการแข่งขันความสามารถพิเศษด้านภาษาและศิลปวัฒนธรรมจีน ประจำปี 2560 (นักเรียนเขตภาคใต้ฝั่งตะวันตก ภูเก็ต พังงา กระบี่ ชุมพร สุราษฎร์ธานี ระนอง 6 จังหวัด)
ผลการแข่งขันมีดังต่อไปนี้

ระดับ ม. ต้น ครูขวัญจิต เต็มเปี่ยม ผู้ฝึกซ้อม
การคัดลายมือภาษาจีนด้วยดินสอ
1. เด็กหญิงสิริลักษณ์ โยธกุลสิริ ได้รางวัลชนะเลิศ
2. เด็กชายชริน บัวพา ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2

ระดับ ม.ปลาย ครูฐิติรัตน์ มนต์สวัสดิ์ชัย ผู้ฝึกซ้อม
รายการที่ 1 การเขียนพู่กันจีน
- นางสาวมัลลิกา ระวังภัย ได้รางวัลชนะเลิศ
รายการที่ 2 การคัดลายมือภาษาจีน
- นางสาววาสนา รัชสิน ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2
รายการที่ 3 ศิลปะการวาดภาพจีน
- นางสาวมนัสวี สกุลปีบ ได้รางวัลชนะเลิศ
รายการที่ 4 ถักเชือกจีน
-
รายการที่ 5 ตัดกระดาษจีน
- นางสาววิศรุตา ชูชาติ ได้รางวัลชนะเลิศ

รายการที่ 6 การแข่งขันพากย์เสียงภาษาจีน ประเภททีม
1. นายคมสัน อินทสุวรรณ
2. นายศฤงคาร พูลนวล
3. นางสาวจิราวรรณ อิทรนาค
4. นางสาวเอมมิกา ฤทธิกุล
ผลการแข่งขัน ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1

รางวัลที่ 1 ได้รับเกียรติบัตรพร้อมเงิน 500
รางวัลที่ 2 ได้รับเกียรติบัตรพร้อมเงิน 300
รางวัลที่ 3 ได้รับเกียรติบัตรพร้อมเงิน 100